- ภาพรวม
- ข้อกำหนดทางเทคนิค
- สินค้าที่แนะนำ
ภาพรวม
หน้าที่และคุณสมบัติของผลิตภัณฑ์
เสาอากาศรุ่น T15151 เป็นเสาอากาศแบบเนียร์ฟิลด์ในย่านความถี่ UHF ที่เหมาะสำหรับอุตสาหกรรม RFID ซึ่งออกแบบด้วยเทคโนโลยี PCB มีคุณสมบัติเด่นคือความเข้มของสนามแม่เหล็กไฟฟ้าสูงและการสูญเสียพลังงานต่ำ โดยได้รับการปรับแต่งพิเศษให้เหมาะสมกับเครื่องบริการตนเองสำหรับการยืม-คืนสินค้าและเครื่องคิดเงิน ทั้งยังมีค่าสแตนดิ้งเวฟต่ำและแบนด์วิดท์กว้าง อีกทั้งด้วยการใช้เทคโนโลยี PCB ทำให้เสาอากาศรุ่นนี้มีความบางกว่าเสาอากาศแบบทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด มีรูปลักษณ์ที่สวยงามและติดตั้งได้ง่าย สามารถใช้งานร่วมกับเครื่องอ่าน (reader) ต่าง ๆ ได้ทั้งในและต่างประเทศ
การใช้งานหลักและขอบเขตการใช้งาน
เสาอากาศรุ่น T15151 สามารถนำไปใช้งานได้อย่างสะดวกในสถานการณ์ต่าง ๆ เช่น คลังสินค้า โลจิสติกส์ การจัดการสินทรัพย์ และอื่น ๆ โดยสามารถปรับแต่งให้สอดคล้องกับความต้องการของลูกค้าได้
ขนาดและรายละเอียด

ความแรงของสนามและค่าสแตนดิงเวฟ (Standing Wave)

ข้อกำหนดทางเทคนิค
| ตัวชี้วัดประสิทธิภาพ | |
| ความถี่ในการทำงาน | 860 MHz–960 MHz |
| การเพิ่ม | -10 dBi |
| ตั้งอยู่ที่โบบี | ≤2 |
| ความชื้น | 5%~95% |
| ความขัดขวางการเข้า | 50Ω |
| การ polarize | สนามใกล้ |
| ประเภทข้อต่อ | เอสเอ็มเอ |
| ตัวบ่งชี้เชิงกล | |
| วัสดุ | ทองแดง, FR4 |
| น้ำหนัก | 0.206kg |
| ขนาด | 150 มม. × 150 มม. × 10 มม. |
| สี | สีเขียว |
| เกรดการป้องกัน | IPX4 |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40℃ ถึง +85℃ |
| อุณหภูมิการจัดเก็บ | -40℃ ถึง +85℃ |