- ภาพรวม
- ข้อกำหนดทางเทคนิค
- รหัสสินค้าสำหรับการสั่งซื้อ
- สินค้าที่แนะนำ
ภาพรวม
ภาพรวมผลิตภัณฑ์
Advantenna-CP11 เป็นเสาอากาศ UHF RFID แบบคอมแพกต์ ที่มีพื้นที่การอ่านที่ควบคุมได้อย่างแม่นยำ และใช้การขั้วไฟฟ้าแบบวงกลม (Circular Polarization)
โดยการปรับกำลังส่งของเครื่องอ่าน RFID เสาอากาศ Advantenna-CP11 สามารถทำงานได้ทั้งในโหมดเสาอากาศระยะใกล้ (Near-field) หรือโหมดเสาอากาศระยะไกลกว่า (Wider-range)
เมื่อทำงานในโหมดเสาอากาศระยะใกล้ พื้นที่การอ่านสามารถปรับให้มีขนาดเพียงไม่กี่เซนติเมตร แม้จะใช้แท็กแบบระยะไกล (Far-field tags) ก็ตาม
Advantenna–CP11 สามารถติดตั้งไว้ใต้พื้นผิวของชั้นวาง โต๊ะ ฯลฯ เพื่อสร้างแอปพลิเคชัน RFID ต่าง ๆ เช่น ระบบชำระเงิน ระบบเช็กอิน ระบบควบคุมการเข้าถึง ชั้นวางอัจฉริยะ (Smart Shelves) จอแสดงผลอัจฉริยะ (Smart Displays) แผงควบคุมอัจฉริยะ (Smart Panels) และโต๊ะอัจฉริยะ (Smart Tables)
ประโยชน์:
• สามารถทำงานได้ทั้งในโหมดเสาอากาศระยะใกล้ หรือโหมดเสาอากาศระยะไกลกว่า
• พื้นที่อ่านหนังสือที่ควบคุมอย่างเข้มงวด
• คุ้มค่า
การประยุกต์ใช้งาน:
• ระบบการชำระเงิน
• ระบบเช็กอิน
• ระบบควบคุมการเข้าถึง
• ชั้นวางอัจฉริยะ
• แผงควบคุมอัจฉริยะ
• โต๊ะอัจฉริยะ
• พื้นผิวอัจฉริยะโดยทั่วไป
รูปแบบการแผ่รังสี

ติดตามเราทางทวิตเตอร์: @KeonnTech
Advantenna-CP11™
ตัวอย่าง:
• ADAN-CP11EU-SMA-200:
- Advantenna-CP11
- ช่วงความถี่: 865.6 เมกะเฮิร์ตซ์ – 867.6 เมกะเฮิร์ตซ์
- ขั้วต่อ SMA
- รุ่น 200
รายละเอียดทางกล




ข้อกำหนดทางเทคนิค
| ความถี่ในการทำงาน รุ่นยุโรป | 865 - 868 MHz (ETSI EN 302 208) |
| ความถี่ในการทำงาน รุ่นสหรัฐอเมริกา | 902 - 928 MHz (FCC ส่วนที่ 15) |
| ระยะการตรวจจับในการทำงาน | สูงสุด 3 เมตร (ในโหมดกำลังส่งสูง) |
| รูปแบบการแผ่รังสี | ปรับได้ |
| การเพิ่ม | 0.2 dBi |
| ความกว้างของรัง | 120° / 120° |
| การ polarize | วงกลม |
| ความขัดขวางการเข้า | 50 Ω |
| คอนเนคเตอร์ | เอสเอ็มเอ |
| การจัดอันดับ IP | มาตรฐาน IP64: กันฝุ่นได้แม้ในสภาพที่มีความเข้มข้นสูง กันน้ำกระเซ็นได้ |
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C ถึง +130°C |
| ขนาดโดยไม่รวมตัวเชื่อมต่อ | 180 มม. x 180 มม. x 17.5 มม. / 7 นิ้ว x 7 นิ้ว x 0.7 นิ้ว |
| น้ําหนักแอนเทนนา | 485 กรัม |
รหัสสินค้าสำหรับการสั่งซื้อ
| ADAN-CP11 | Ff | - | CCC | - | mmm | |
| FF = แถบความถี่ | ||||||
| EU | 865.6 เมกะเฮิร์ตซ์ – 867.6 เมกะเฮิร์ตซ์ | |||||
| สหรัฐอเมริกา | 902.0 เมกะเฮิร์ตซ์ – 928.0 เมกะเฮิร์ตซ์ | |||||
| ประเภทของตัวเชื่อมต่อ | ||||||
| เอสเอ็มเอ | สายเชื่อม SMA | |||||
| รุ่น | ||||||
| 200 | หมายเลขรุ่น |