- ภาพรวม
- ข้อกำหนดทางเทคนิค
- สินค้าที่แนะนำ
ภาพรวม
หน้าที่และคุณสมบัติของผลิตภัณฑ์
เสาอากาศแบบสองชั้นรุ่น T30301 เป็นเสาอากาศคลื่นความถี่ UHF แบบสนามใกล้ (near-field) ที่เหมาะสำหรับอุตสาหกรรม RFID ซึ่งออกแบบด้วยเทคโนโลยี PCB มีคุณสมบัติเด่นคือ ความเข้มของสนามแม่เหล็กไฟฟ้าสูง และการสูญเสียพลังงานต่ำ ได้รับการปรับแต่งพิเศษให้เหมาะสมกับเครื่องให้บริการตนเองสำหรับการยืม-คืนสินค้า และเครื่องคิดเงิน โดยมีค่าคลื่นยืน (standing wave) ต่ำและแบนด์วิดท์กว้าง เนื่องจากใช้เทคโนโลยี PCB เสาอากาศจึงมีความบางกว่าเสาอากาศแบบทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด มีรูปลักษณ์ที่ประณีตและติดตั้งได้ง่าย สามารถใช้งานร่วมกับเครื่องอ่าน (reader) ชนิดต่าง ๆ ได้
การใช้งานหลักและขอบเขตการใช้งาน
เสาอากาศรุ่น T30301 สามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้อย่างสะดวกในสถานการณ์ต่าง ๆ เช่น คลังสินค้า โลจิสติกส์ และการจัดการสินทรัพย์ รวมทั้งสามารถผลิตตามความต้องการเฉพาะของลูกค้าได้
ขนาดและรายละเอียด

ความแรงของสนามและค่าสัมประสิทธิ์การสะท้อนกลับ (Standing Wave Ratio)

ข้อกำหนดทางเทคนิค
| ตัวชี้วัดประสิทธิภาพ | |
| ความถี่ในการทำงาน | 860 MHz–960 MHz |
| การเพิ่ม | -10 dBi |
| ตั้งอยู่ที่โบบี | ≤2 |
| ความชื้น | 5%~95% |
| ความขัดขวางการเข้า | 50Ω |
| การ polarize | สนามใกล้ |
| ประเภทข้อต่อ | เอสเอ็มเอ |
| ตัวบ่งชี้เชิงกล | |
| วัสดุ | ทองแดง, FR4 |
| น้ำหนัก | 0.206kg |
| ขนาด | 300 มม. × 300 มม. × 10 มม. |
| สี | สีเขียว |
| เกรดการป้องกัน | IPX4 |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40℃ ถึง +85℃ |
| อุณหภูมิการจัดเก็บ | -40℃ ถึง +85℃ |