- ภาพรวม
- ข้อกำหนดทางเทคนิค
- สินค้าที่แนะนำ
ภาพรวม
ภาพรวมผลิตภัณฑ์
Advantenna-p33 เป็นเสาอากาศ UHF RFID แบบคอมแพกต์ที่มีการขั้ววงกลม (circular polarization) และรูปแบบการแผ่รังสีที่มีลักษณะเป็นลำแสงทรงดินสอ (40°/40°)
รูปแบบการแผ่รังสีนี้ทำให้เสาอากาศตัวนี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการใช้งาน RFID หลายประเภท เช่น ระบบสินค้าคงคลังแบบเรียลไทม์ที่ติดตั้งเหนือศีรษะ กระจกอัจฉริยะ (magic mirrors) และห้องลองเสื้อ
สามารถติดตั้งชุด Advantenna-p33 ไว้แขวนจากเพดาน เพื่อระบุและระบุตำแหน่งสินค้าที่ติดแท็กภายในพื้นที่ที่กำหนดแบบเรียลไทม์
ในร้านค้าปลีก แอดวานเทนนา-พี33 สามารถติดตั้งที่เพดานเหนือห้องลองเสื้อแต่ละห้องได้ ด้วยตำแหน่งการติดตั้งนี้ รวมทั้งคุณสมบัติการมีความเป็นทิศทางสูง (high directivity) ระบบ RFID จะสามารถตรวจจับแท็ก RFID ที่อยู่ภายในห้องลองเสื้อที่สอดคล้องกันได้อย่างแม่นยำ ในขณะเดียวกันก็ลดการตรวจจับสินค้าที่อยู่ในห้องลองเสื้อข้างเคียงหรือบริเวณใกล้เคียงให้น้อยที่สุด
ตัวเลือกของคอนเนคเตอร์

แบบแปลนตรง

แบบแปลนมุมฉาก
ประโยชน์:
• ลำแสงแคบในสองทิศทาง
• กำไรสูง
• รูปทรงบางมาก
การประยุกต์ใช้งาน:
• ระบบสินค้าคงคลังแบบเรียลไทม์แบบติดตั้งเหนือศีรษะ
• ห้องลองเสื้อ
• กระจกวิเศษ
• ประตูและทางเดิน
รูปแบบการแผ่รังสี

รายละเอียดทางกล



ข้อกำหนดทางเทคนิค
| ความถี่ในการทำงาน รุ่นยุโรป | 865 - 868 MHz (ETSI EN 302 208) |
| ความถี่ในการทำงาน รุ่นสหรัฐอเมริกา | 902 - 928 MHz (FCC ส่วนที่ 15) |
| ระยะการตรวจจับในการทำงาน | สูงสุด 6 เมตร |
| รูปแบบการแผ่รังสี | ลำแสงแบบดินสอ |
| ความกว้างของลำแสง | 40° / 40° |
| การเพิ่ม | 10.4 dBi (รุ่นยุโรป), 9.6 dBi (รุ่นสหรัฐอเมริกา) |
| ระดับลําแสงข้าง | < -15 เดซิเบล |
| การ polarize | วงกลม |
| ความขัดขวางการเข้า | 50 Ω |
| คอนเนคเตอร์ | ตัวเชื่อมต่อแบบหญิง SMA หรือ MCX หรือข้อต่อแบบฟลานจ์มุมฉาก |
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C ถึง +130°C |
| ขนาดโดยไม่รวมตัวเชื่อมต่อ | 417 มม. × 417 มม. × 3.3 มม. / 16.4 นิ้ว × 16.4 นิ้ว × 0.13 นิ้ว |
| ขนาดรวมตัวเชื่อมต่อแบบฟลานจ์ | 417 มม. × 417 มม. × 15 มม. / 16.4 นิ้ว × 16.4 นิ้ว × 0.6 นิ้ว |
| น้ําหนักแอนเทนนา | 1050 กรัม |